MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA UONGOZI NA MIPANGO CHA MWELZI
NOVEMBA CHA TAREHE 21/12/2021.
A: WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mhe.Methew Mbaruku D/Magamba Mwenyekiti
2. Mhe.Hatibu Ulanga D/Mbaramo . Mjumbe
3. Mhe. Jambia Shehoza D/Mn’garo Mjumbe
4. Mhe. Mariane Werongo D/V/Maalum Mjumbe
5. Mhe. Yasini Billa D/Lunguza Mjumbe
6. Mhe. Catherine Shemdoe  D/V/Maalum Mjumbe
7. Mhe. Marieta Msagati D/V/Maalum - Mjumbe
8. Mhe. Ahamadi Ngoma D/Dule M Mjumbe
9. lkupa Mwasyoge Mkurugenzi Mtendaji Katibu

B: WAJUMBE WALISIOHUDHURIA.

1. Mhe.Shabani Shekilindi Mbunge Lushoto - Kwa taarifa
2. Mhe. Rashidi A. Shangazi Mbunge Mlalo Kwa taarifa
3. Mhe. Iddi Kipande Diwani/K/Kwai Kwa Taarifa

C: WAKUU WA IDARA
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1. Nice Ngasala Afisa Utumishi

2. Said Nguzo Kny. Mkaguzi wa Ndani

3. Petronila Benedict Kaimu Mhandisi wa Ujenzi

4.  Athumani Hazali Afisa Utawala Bora

5. Ayubu Omairi Afisa Kilimo na Umwagiliaji (W)
6. Justin Njuu _ Afisa Mipango (W)

7. Joyce Mramba Afisa Maendeleo ya jamii

8. Wiliam Chawala Kaimu Mweka Hazina (W)

9. Simon Mgonja Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)
10. Godfrey Andrew Mganga Mkuu (W)

11. Thomas Lyimo - Kaimu Afisa Mazingira

12. Tunu Bushiri ) Kaimu Afisa Ugavi (W)

13. Emanueli Ebenezer Afisa Elimu Sekondari

14. Eliezer Moses Afisa Mifugo na Uvuvi

15. Neema Mdafie _ Afisas Mapato

16. Arcadius Ndunguru Afisa Nyuki

17. Salmin Mziray Kny.Afisa Ardhi na Maliasili

18. Menrad Mvimbile Afisa TEHAMA

19. Godfrey Mwakafwila Afisa Biashara

20. Godchance Makyao Kny Katibu Tawala Wilaya
21. David Masanyika TEQ

22. Esuvat Kivuyo Mratibu wa UKIMWI

D: SEKRETARIETI
1. Oscar Ndosi Mwandishi wa Vikao
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4 AGENDA NA 121/12/2021/2022. KUFUNGUA KIKAO
Katibu aliwasalimu wajumbe na kuwakaribisha katika kikao hicho Alimkaribisha
mwenyekiti kufungua kikao, Mwenyekiti alitamka kufungua Kikao saa 4:27 Asubuhi.

< KUTHIBITISHA AGENDA

Jumla ya agenda 12 zliwasilishwa mbele ya wajumbe na kuthibitishwa ili ziweze
kujadiliwa katika kikao hicho.

AGENDA NA. 122/12/2021/2022:- KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA FEDHA UONGOIZI NA MIPANGO CHA TAREHE 21/12/2021. Mwandishi wa vikao
dliomba ridhaa ya Mwenyekiti kusoma au kutosoma muhtasari huo. Kwa kuwa
wajumbe walishasoma muhtasari wa kikao kilichopita, Mwenyekiti aliwaongoza
kupitia ukurasa mmoja baada ya mwingine ili kufanya masahihisho ya kimantiki na
kiuchapaiji. Baada ya wajumbe kuridhia kilichoandikwa ni sahihi, Katfibu na
Mwenyekiti walisaini muhtasari huo kuwa kumbukumbu halali ya Halmashauri ya
Wilaya Lushoto.

AGENDA NA. 123/12/2021/2022:- KUPITIA UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA KIKAO
CHA TAREHE 21/12/2021

1. Mazao yaliyovunwa kuanzia July hadi Octoba 2021 katika Halmashauri ya
Lushoto yawasilishwe . Taarifa kabla haijatumwa Halmashauri ipite kwenye
WDC.

UTEKELEZAJL:- Taarifa sahihi zinaendelea kukusanywa kutoka kwenye
kata,Tunaomba taarifa hii iwasilishwe kikao kijacho.

2. Taarifa ya mapato ya mwezi Octoba na Novemba 2021 kutoka kwenye
kata yaweze kuwasilishwa kikao kijacho.

UTEKELEZAJI:- Taarifa iliwasilishwa ikionesha jumla ya mapato kutoka kwenye
kata kwa mwezi Octoba ni TZS 8,829,500.00 na kwa mwezi Novemba ni TZS
9,543,600.00 kata za Mbwei,Malibwi,Mbaramo Kilole, Ngulwi,Shaghayu na
Ngwelo hawakuwa na mapato yoyote waliokusanya.

3. Taarifa ya madeni Halmashauri inayodai na inayodaiwa iwasilishwe kikao
kijacho.

UTEKELEZAJI:- Kiasi tunachodai ni TZS 503,381,722,na tunachodaiwa ni TZS
2,834,128,955.23,

4. Mapato ya nyumba za kulala wageni kuanzia July hadi November 2021
yawasilishwe kikao kijacho.

UTEKELEZAJI:- Mapato yaliyopatikana July hadi Novemba kwenye nyumba za
kulala wageni ni TZS 3,888,350.

5. Mzabuni yoyote anaesafirisha madini ya vjenzi asilipwe fedha zake hadi
awe amekatwa ushuru wa Halmashauri.Orodha ya wazabuni walioanza
kukatwa ushuru wa Halmashauri iwasilishwe.

UTEKELEZAIJI:- Baadhi ya wazabuni waliolipa ushuru wa madini ya ujenzi ni pamoja
na Frank Olotu mchanga tripu 50 amelipa 150,000,Gervas Kavishe kokoto tripu 20
amelipa 60,000,Mdoe Sangoda mawe tripu 80 amelipa tripu 80 na Fadhili Juma
mawe tripu 36 na mchanga tripu 22 amelipa 174,000.

6. Idadi ya Bar kwa kila kata iwasilishwe kikao kijacho.

UTEKELEZAJL:- Barua yenye Kumb.Na/M.10/25/vol iii/186 ya tarehe 13/12/2021
imeandikwa kwa watendaji wa kata kuweza kuwosmsha T afifahizo.
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36,518,590.00 kutoka mwaku wo fedha 2020/2021 inafanya bajeti ya
mapato yote kwa mwaka kufikia jumla ya Tshs. 43,004,8C1,301.00.
MAKUSANYO YA MAPATO B
Katika kipindi cha Julai 2021 hadi Novemba 2021, Halmashauri imekusanya
jumla ya TZS. 18,240,990,302.00 kutoka katika vyanzo vyote vya mapato sawa
na asilimia 42:21% ya makisio kwa mchanganuo ufuatao;-
a) Mapato ya vyanzo vya ndani ni Tshs. 895,908,068.00 sawa na asilimia
36.40%. : - .
b) Ruzuku kwa idara za utawala(GPG) ni Tshs. 00.00 ni sawa na 00.00%
c) Ruzuku ya Matumizi ya kawaida ni Tshs. 552,934,582.00 ni sawa na
asilimia 43.37.
d) Mishahara ni Tshs.12,384,049,000.00 ni sawa na asilimia 42.01%
e) Miradi ya Maendeleo ni Tshs. 4,408,098,652.00 ni sawa na asilimia
44.49%

B:MATUMIZI
Vilevile katika kipindi cha mwezi Julai 2021-Novemba 2021 mwaka wa Fedha
2021/2022, Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto katika kutekeleza majukumu
yake mbalimbali imetumia Jumla ya Tshs. 18,240,990,302.00 sawa na asilimia
42.21% ya makisio yaliyopangwa kwa mwaka, ambapo:
a) Matumizi katika Maeneo ya Idara za Utawala ni Tshs. 1,227,021,561.00
ni sawa na Asilimia 33.90%
b) Matumizi  katika maeneo yanayopata Ruzuku za kawaida ni
Tshs.261,978,258.00 sawa na asilimia 34.17%
c) Matumizi kwa qjili ya Mishahara ni Tshs. 11,596,962,500.00 sawa na
asilimia 37.44%
d) Matumizi katika maeneo ya Miradi ya Maendeleo ni Tshs.
4,408,098,652.00 sawa na asilimia 44.49%
Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, wajumbe waliipokea, kujadili na kushauri
yafuatayo;-
“ Ripoti ya mapato na matumizi kwa mwezi Novemba 2021 ilirudishwa na
kuagizwa ziletwe sababu kwanini mapato kwa mwezi Octoba na Novemba
2021 yameshuka kwa zaidi ya milioni 100.

AGENDA NA. 125/12/2021/2022:- TAARIFA YA KITENGO CHA UTAWALA BORA
KWA MWEZI NOVEMBA 2021. Ofisi ya Utawala bora iliwasilisha taarifa yake
kwa kipindi cha mwezi Novemba 2021 kama ifuatavyo:-

A. Mihtasari.

l. Mihtasari ya Halmashauri za vijij imewasilishwa 78/125 kwa
mwezi Novemba 2021 sawa na asilimia 62.

2021 imewasilishwa 70/125 sawa na asilimia 56

. Mihtasari ya kamati za Maendeleo ya kata imewasilishwa

30/33 sawa na asilimia 90. ) /é ///
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IV.  Mihtasari ya vikao vya Idara nu vitengo vya Halmashauri
ya Wilaya Lushoto imefanyika 1 3/14 sawa nu csilirnia 92.

Migogoro.

Hakuna.

Baada vya kuwosmshwo taarifa ilipokelewa, kujadiiwa na kuagizwa
yafuatayo;-

< Taarifa ilitolewa kuwa utekelezaji wa ujenzi wa madarasa ya UVIKO 19

kwa elimu msingi ni 29% na kwa elimu Sekondari ni 65%.

% Kikao kijacho iletwe taarifa ya miradi ya tozo na uviko imefikia wapi.
AGENDA NA. 126/12/2021/2022:- TAARIFA YA KESI ZA HALMASHAURI HADI
KUFIKIA MWEZI NOVEMBA 2021.Afisa sheria aliwasilisha taarifa hiyo kama
ifuatavyo:- Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto dhidi ya Amina Nguzo kuhusu
nyumba iliyopangishwa kinyume na taratibu/sheria zaidi ya miaka
300.maombi ya Reference kwa maamuzi ya Halmashauri kulipa gharama ya
kesi TZS 3, 270 000 ipo ho’ruo yc kusikilizwa.

mamombi ya kukazia hukumu ipo hatua ya kusikilizwa.

Salim Mavale VS Kijiji cha Kireti rufaa ya kupinga maamuzi ya baraza la ardhi
na nyumba la Wilaya ipo hatua ya kusikilizwa.

Hashim Saleh Kihohio VS Kijiji cha Mng’oro na MIC (T) LTD modoi ya kuvamia

muda,kufuta maamuzi ya upande mmoja ipo hatua ya maamuzi madogo.
David Shemakange dhidi ya Alfani Msigiti,Ramadhani Mdimu,Halmashauri ya
Lushoto,mgogoro wa ardhi kupinga uhalali wa halmashauri kuuza eneo la
kiwanda kwa mlalamikiwa wa kwanza thamani ya kesi ni TZS 16,000,000 ipo
hatua ya kusikilizwa.

Usambara Fruit Processing Compcmy LTD VS Halmashauri YG Wilaya ya
Lushoto, madai ya heka 4.39 ziizomegwa na kujengwa shule 'ya Sekondari
Magamba yenye thamani ya TZS 50,000, OOO ipo hatua ya kusikilizwa

eneo la kivutio cha Irente ipo hatua ya kuTOon

Hadi mwezi Novemba 2021 kesi zilizopo ni 09.

Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipokelewo kujadiiwa na kuagizwa

yafuatayo;-
% Kwenye kesi ya David Shemakange dhidi ya Alfani Msigiti, Ramadhani

Mdimu&Halmashauri ya Lushoto ifuatiiwe kama Halmashauri ya Bumbuli
wameunganishwa kwenye kesi.
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AGENDA NA. 127/12/2021/2022:- OMBI LA KIBALI CHA UJENZI WA VYUMBA
VYA MADARASA, VYOO PAMOJA NA UKARABATI WA MIUNDOMBINU
CHAKAVU SHULE YA MSINGI TEWE.Kata ya Lunguza ilipata msaada tajwa
hapo juu kutoka kwa shirika lislo la kiserikali linaloitwa COMFORT AID
INTERNATIONAL lenye makao makuu nchini Marekani na linashirikiana na
shirikiana na taasisi mwenyeji ya NYOTA FOUNDATION yenye makao makuu
Dar es Salaam,ambapo mashirika haya yanajihusisha na shughuli mbalimbali
za kutoa misaada ya huduma za kijamii kama uvjenzi wa miundombinu ya
elimu,afya na majiAmbapo wamekubali kufanya yafuatayo katika shule ya
msingi Tewe:-

< Kujenga vyumba viwili vya madarasa pamoja na ofisi.

<+ Watafanya ukarabati wa vyumba vitano vya madarasa vilivyopo sasa.

<+ Watajenga matundu matano ya vyoo kwa wanafunzi wa kike.

% Watakarabati matundu saba yaliyopo sasa ambayo hayana ubora

stahiki kwa wanafunzi.

Baada vya kuwasilishwa taarifa ilipokelewa kujadiiwa na  kuruhusiwa
kuendelea na ujenzi na ukarabati.
AGENDA NA. 128/12/2021/2022:- MAOMBI YA ARDHI (ENEO/KIWANJA) KATIKA
HALMASHAURI YA WILAYA YA LUSHOTO KWA AJILl YA UJENZI WA OFISI NA
GHALA LA VIFAA VYA MAAFA.Tanzania Red Cross Society (TRCS) ni taasisi ya
kujitolea huduma za kibinadamu nchini,Kwa mujibu wa kifungu cha 15(2c)
cha Sheria ya usimamizi wa maafa(THE DISASTER MANAGEMENT ACT) namba
7 ya mwaka 2015 Tanzania Redcross Society ni mjumbe wa kamati ya

TRCS inaleta ombi la kupatiwa eneo/kiwanja kwa ajili ya ujenzi wa ghala na
ofisi litakalotumika kuhifadhi vifaa na uratibu wa huduma za kibinadamu
katika ngazi ya Halmashauri/Wilaya.

Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipokelewa kujadiliwa na kuagizwa kuwa
waweze kujibiwa Halmashauri ina viwanja katika kata ya Mnazi na vinauzwa.
AGENDA NA. 129/12/2021/2022:-MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA TZS 410,000,000.
Halmashauri imepokea fedha za ujenzi wa miradi ya afya na elimu kiasi tajwa hapo
Juu kwa mwezi Desemba 2021 kwa mchanganuo ufuatao:-

S/N | JINA LA MRADI KIASI CHANZO CHA FEDHA

1 UJENZI WA MADARASA 6 OFISI ZA | 160,000,000 TEA
WALIMU,MADAWATI NA MATUNDU
YA VYOO 24 KWENYE SHULE YA
MSINGI HAMBOYO.

2 UJENZI WA MADARASA 6 OFISI ZA | 160,000,000 TEA
WALIMU,MADAWATI NA MATUNDU
YA VYOO 24 KWENYE SHULE YA

MSING| YOGHOI.
3 | UJENZI WA NYUMBA YA MGANGA | 90,000,000 UVIKO 19
TATU KWA MOJA ZAHANATI YA
KILOLE
JUMLA 410,000,000

Baada ya kuwasilishwa taarifa ilipokelewa kujadiliwa na kupitishwa.
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